Tin mới:
      Tìm kiếm  
Trang chủ
Giới thiệu
Tin tức - Sự kiện
Văn bản pháp quy
Bản đồ trực tuyến
Thủ tục hành chính
Hỏi đáp pháp luật
Thông tin thị trường
Danh bạ Weblinks
Liên hệ
 Sự kiện qua ảnh   
CCVC Sở TNMT Khánh Hòa diễu hành kỷ niệm 35 năm ngày giải phóng tỉnh Khánh Hòa (02/4/1975 - 02/4/2010)
 Danh bạ Weblinks    
 Tìm kiếm   
Google


 Tìm tất cả trên www

 tnmtkhanhhoa.gov.vn  



 Bài viết theo ngày   
Tháng Bảy 2014
T2T3T4T5T6T7CN
  1 2 3 4 5 6
7 8 9 10 11 12 13
14 15 16 17 18 19 20
21 22 23 24 25 26 27
28 29 30 31      
 <  > 
 Tiện ích trên site   
 Thăm dò dư luận   
Bạn đến từ khu vực nào?

 Miền Bắc
 Miền Trung
 Miền Nam
 TP Hồ Chí Minh
 Một khu vực khác



Kết quả
Những thăm dò khác

Bài trả lời: 0
Thảo luận: 0
 Thành viên có mặt   
 Khách: 001
 Thành viên: 000
 Tổng cộng 001
 Hits 004669896
Hỏi-Đáp » Môi trường
T.6, 25/07/14 
Câu hỏi:

hiện tại tỉnh khánh hòa đã ban hành văn bản quy định về mước thu phí vệ sinh môi trường nhà dân khi xây dựng nhà ở chưa? Đó là văn bản nào và mức thu phí tôi phải nộp là bao nhiêu trên một tháng?
Gửi bởi
Địa chỉ: phước long - nha trang
Ngày gửi: 07.10.2011 03:21
Đã xem: 746

Trả lời:

Chúng tôi xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

-Tại Điểm C, Khoản 1, Điều 1 có quy định phí bảo vệ môi trường đối với nước thải sinh hoạt được áp dụng đối với hộ gia đình: mức phí tăng dần theo từng năm cụ thể năm 2011: 800 đồng/m3 nước sạch, năm 2012: 1.000 đồng/m3 nước sạch, năm 2013: 1.350 đồng/m3 nước sạch, năm 2014: 1.450 đồng/m3 nước sạch.
-Tại Điểm C, Khoản 2, Điều 1 có quy định phí vệ sinh môi trường được áp dụng đối với hộ gia đình:
+ Đối với hộ gia đình có công nhân đến tận nơi lấy rác: mức phí tăng dần theo từng năm cụ thể năm 2011: 16.000 đồng/hộ/tháng, năm 2012: 19.000 đồng/hộ/tháng, năm 2013: 23.000 đồng/hộ/tháng, năm 2014: 28.000 đồng/hộ/tháng;
+ Đối với hộ gia đình không có công nhân đến tận nơi lấy rác: mức phí tăng dần theo từng năm cụ thể năm 2011: 10.000 đồng/hộ/tháng, năm 2012: 12.000 đồng/hộ/tháng, năm 2013: 14.000 đồng/hộ/tháng, năm 2014: 17.000 đồng/hộ/tháng.
-Hộ gia đình thuộc diện nghèo được miễn thu phí tại Điều này.

Ngày trả lời: 13.12.2011 10:34

Gửi câu hỏi của bạnGửi câu hỏi của bạn
[ ... ]
Tự độngTELEXVNITắt